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Kujiunga na mtandao wa TIGO
Mteja Mpya

Pata laini mpya ya Tigo kutoka katika maduka yetu ya Tigo au kwa wakala wanaopatikana nchi nzima.
 
Kuhamisha Namba ya Mtandao Mwingine kuja Tigo. 

Unaweza kujiunga na familia ya Tigo kutokea katika mtandao mwingine ukiwa unatumia 
namba yako hiyo hiyo. Tembelea duka lolote la Tigo lililoko karibu nawe ukiwa na kitambulisho 
kinachotambulika ili kujiunga na familia ya Tigo. 

Usajili:

Usajili wa Laini ya Simu 
Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Kifungu cha 306) 
Kinaeleza kwamba kila mteja kabla ya kutumia laini yako ya simu, 
namba yako lazima iwe imesajiliwa kikamilifu kwa alama za vidole. 

Zifuatazo ni sehemu ambako unaweza kusajili laini yako ya 
simu.
1.	 Katika duka lolote la Tigo nchini. 
2.	 Kwa mawakala wa kusajili laini za Tigo nchi nzima. 

Utaratibu wa kusajili laini za simu kwa njia ya vidole 

Kwa Mteja Binafsi. 
l	� Mwenye laini atampatia kitambulisho au namba ya NIDA mtoa huduma ya usajili. 
l	� Mtoa huduma atafanya uhakiki wa alama za vidole za mwenye kitambulisho cha NIDA kwaajili 

ya usajili wa laini ya simu kwa alama za vidole. 
l	� Laini ya simu iliyosajiliwa itakuwa na jina la mwenye laini kama linavyoonekana katika 

kitambulisho cha NIDA. 

Kwa Mteja ambaye ni kampuni: 
l Kampuni itatakiwa kuwasilisha nakala zilizoidhinishwa za hati ya namba ya 

utambulisho wa mlipakodi (TIN), Leseni ya Bisashara na Ushirika, ithibati au 
Hati ya Usajili. 
l Mwakilishi wa kampuni atawasilisha kitambulisho chake cha NIDA 

kwa mtoa huduma. 
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l	� Namba ya simu iliyosajiliwa itakuwa na jina la kampuni, na
l	� Kampuni itatoa taarifa kwa mtoa huduma pale inapofanya mabadiliko ili mtoa huduma aweze 

kumsajili mwakilishi mwingine kwa mujibu wa taratibu. 

Mteja ni Mwajiriwa wa Kampuni.

l	� Kampuni itatakiwa kuwasilisha nakala zilizothibitishwa za hati ya Namba ya Utambulisho ya 
Mlipakodi (TIN) Leseni ya Biashara na Ushirika, ithibati au Hati ya Usajili.

l	� Mfanyakazi wa kampuni ambaye anastahili kutumia namba ya simu anapaswa kuwasilisha 
kitambulisho chake cha NIDA kwa mtoa huduma. 

l	� Mtoa huduma atafanya uhakiki wa alama za vidole za mfanyakazi wa kampuni na NIDA kwaajili 
ya usajili wa laini ya simu kwa njia ya alama za vidole. 

l	� Laini ya simu iliyosajiliwa itakuwa na jina la mfanyakazi wa kampuni; na 
l	� Kampuni itatoa taarifa kwa mtoa huduma pale inapofanya mabadiliko ya mmiliki wa namba ya 

simu ili mtoa huduma aweze kumsajili mfanyakazi mwingine kwa mujibu wa taratibu. 

Pale ambapo Mteja ni Taasisi. 

l	� Mwakilishi wa taasisi atatakiwa kuwasilisha barua ya utambulisho ya taasisi husika. 
l	� Mwakilishi wa taasisi atatakiwa kuwasilisha kitambulisho chake cha NIDA kwa mtoa huduma; 
l	� Mtoa huduma atafanya uhakiki wa alama za vidole vya mwakilishi wa kampuni na NIDA kwa 

fungu la laini za simu zinazotakiwa kusajiliwa kwa alama za vidole. 
l	� Namba ya simu iliyosajiliwa itakuwa na jina la taasisi. 

Karibu
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Jinsi ya kuhakiki taarifa zako za usajili, hali ya usajili na namba
zilizosajiliwa kwa kutumia kitambulisho chako cha NIDA. 

Hakiki iwapo usajili wako umekamilika kwa kupiga *106#
Iwapo utapata taarifa tofauti za usajili, tafadhali tembelea mawakala wetu wa usajili
au maduka ya Tigo ukiwa na kitambulisho chako au namba ya NIDA. 

Umiliki wa Laini moja ya Simu kwa Mtandao mmoja wa Simu. 

Mamlaka ya Usimamizi wa Mawasilianio Tanzania (TCRA) imetoa mwongozo
kwamba kila mteja anapaswa kumiliki laini moja tu ya simu kama laini yake kuu
kutoka kwa mtoa huduma wa simu za mkononi mmoja. Kuwasiliana na
TCRA piga bila malipo 0800008272

Hata hivyo, TCRA imetoa mwongozo wa umiliki wa laini ya simu zaidi ya moja kutoka kwa mtoa 
huduma mmoja ambapo mteja atatakiwa kupata idhini kutoka TCRA.

Kwa hiyo:
Usitupe laini yako ya simu. Unaweza kumiliki zaidi ya namba moja ya simu kwa kufuata hatua rahisi 
zifuatazo:

Kuifanya namba kuwa namba kuu:
l	� Piga *106# 
l	� Chagua 5 (1)– Ifanye namba kuwa namba kuu.
l	� Ingiza kitambulisho cha NIDA
l	� Chagua namba.
l	� Thibitisha

Kuongeza namba zingine:
l	� Piga *106# 
l	� Chagua 5 (1)– Ifanye namba kuwa namba kuu, 

kisha.
l	� Chagua 5 (2) – Kuidhinisha namba ya ziada
l	� Weka kitambuisho cha NIDA
l	� Weka namba zingine.
l	� Andika sababu.
l	� Thibitisha 

AU

Tembelea maduka yetu ya Tigo kusajili namba 
unayotumia sana kama namba yako kuu ya simu na 
zingine kama namba za ziada. Utatakiwa kutoa sababu 
kwa kila laini unayoisajili. 



Naweza kupata karibu huduma zote za 
kifedha kwa Tigo Pesa.
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Piga *150*01# au Tigo Pesa App
Tigo Pesa ni Zaidi ya Pesa

Tunasherehekea kujumuishwa kifedha

Jana, Leo na Kesho!
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Nunua muda wa maongezi 

Jinsi ya Kununua Muda wa Maongezi kwa Tigo Pesa

Jinsi ya Kununua Muda wa Maongezi kwa Tigo Pesa App

l	 Fungua Tigo Pesa App
l	 Chagua Top Up
l	� Chagua Simu yangu kujinunulia muda wa maongezi, Chagua simu nyingine kuwanunulia ndugu 

na jamaa.

Kwa maelezo zaidi tafadhali tembelea https://www.tigo.co.tz/tigo-pesa

Piga

*150*01#

Chagua “2” 
Kujinunulia 
Muda wa 

Maongezi na 
kuwanunulia 

jamaa na 
marafiki
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Buy Airtime

How To Buy Airtime With Tigo Pesa

How To Buy Airtime With Tigo Pesa App

l Open the Tigo Pesa App
l Select Top Up
l  You can select to up to My phone to buy credit for yourself, select the other option to buy for 

your family or friends

For further details please visit https://www.tigo.co.tz/tigo-pesa

Dial

*150*01#

Select 

“2” to Buy 
Airtime for 
you, your 
family or 
friends

Naweza kupata karibu huduma zote za 
kifedha kwa Tigo Pesa.
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Piga *150*01# au Tigo Pesa App
Tigo Pesa ni Zaidi ya Pesa

Tunasherehekea kujumuishwa kifedha

Jana, Leo na Kesho!
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Kutuma na kupokea pesa
Jinsi ya Kutuma na Kupokea Pesa kwa Tigo Pesa

Jinsi ya Kutuma na Kupokea Pesa kwa Tigo Pesa App
l	� Fungua Tigo Pesa App 
l	 Chagua Tuma Pesa 
l	� Chagua namba kutoka katika simu yako kwa kubofya chagua namba au ingiza namba ya 

unayemtumia.
l	 Ingiza kiasi na kisha bofya endelea.
l	 Utaona ukurasa wenye jina la mpokeaji, kisha ingiza namba ya siri kukamilisha muamala

Tuma na Pokea Pesa ndani ya Afrika Mashariki

Ukiwa na Tigo Pesa, unaweza kutuma na kupokea pesa kutoka MTN Rwanda, Airtel Rwanda, MTN 
Uganda, Airtel Uganda na Safaricom Kenya.

Kwa maelezo zaidi tafadhali tembelea https://www.tigo.co.tz/tigo-pesa

Piga

*150*01#

Chagua

“1”
kutuma pesa, 

kisha

Chagua “1” 
kwenda kwa 

mteja wa Tigo, au

“3” kwenda 
mitandao 
mingine
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Pata TIGO Pesa App
Pakua na jisajili na Tigo Pesa App kwa kufuata hatua hizi rahisi

A.	 Watumiaji wa Android

l	 Fungua Play Store
l	 Tafuta Tigo Pesa App 
l	 Kisha Install

B.	 Watumiaji wa iOS

l	 Fungua Apple Store
l	 Search Tigo Pesa App 
l	 Kisha Install 

Jihudumie na Tigo Pesa
Jinsi ya kupata Token yako ya Luku iliyopotea. 
1.	 Piga *150*01#
2.	 Chagua namba 6, Jihudumie (Akaunti Yangu)
3.	 Chagua namba 7, LUKU Tokens

Jinsi ya Kurudisha Muamala uliokosewa:
1.	 Piga *150*01#
2.	 Chagua namba 6, Jihudumie (Akaunti Yangu)
3.	 Chagua namba 1, Kurudisha muamala
4.	 Chagua Muamala unaotaka kuurudisha kutoka katika orodha kwa kuchagua namba. 
5.	 Ingiza namba ya siri ya Tigo Pesa kihakikisha.

Jinsi ya Kuidhinisha Kurudisha Muamala: 
1.	 Piga *150*01#
2.	 Chagua namba 6, Jihudumie (Akaunti Yangu)
3.	 Chagua namba 2, Idhinisha au Kataa kurudidha muamala. 
4.	 Chagua Muamala unaotaka kuurudisha kutoka katika orodha kwa kuchagua namba 
5.	 Ingiza namba ya siri ya Tigo Pesa kihakikisha.

Kwa maelezo zaidi tafadhali tembelea https://www.tigo.co.tz/tigo-pesa
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Kulipia Bili
Kwa kupiga *150*01#

Kwa kutumia Tigo Pesa APP

Piga

*150*01#

Ingiza kiasi
cha kulipia

Chagua

“4”
Kulipia Bili

Ingiza

“PIN”
kuhakiki

Chagua

“3”
Ingiza namba 
ya biashara

Ingiza 
namba ya 

kumbukumbu
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Bidhaa
Bima Mkononi

Jinsi ya Kujiunga
l	� Chagua aina ya bima, kiwango cha malipo na muda wa bima katika chati hapa 

chini.
l	 Piga *148*15# na kisha fuata maelekezo rahisi 

Piga simu leo bure katika namba yetu ya huduma kwa wateja wa Bima Mkononi 0659 071 001 
kwa taarifa zaidi, msaada na madai.

Mpangilio wa Bima na Kiwango cha Malipo

BIMA YA MATIBABU

(Mpaka kufika kiwango cha bima cha Tsh 2,200,000)

Bima Mkononi Hospitali inakulinda wewe pamoja na mpaka kufikia watoto wako 5. Iwapo utalazwa 
hospitali kama mgonjwa utalipiwa kiasi cha Tsh 40,000 kwa usiku mmoja mpaka kufikia kiwango cha 
juu cha siku 55 katika mwaka na/au kiasi cha Tsh 2,200,000.00 kwa kila mgonjwa aliyelezwa.

Kutuma Pesa Kimataifa
Jinsi ya kutuma pesa kwenda nchi zingine kwa kupiga *150*01#:
l	 Piga *150*01#
l	 Chagua 1 (Kutuma Pesa) kisha chagua 4 (Kwenda nchi nyingine)
l	 Chagua “1” kutuma pesa, kisha
l	� Kisha chagua nchi unayotaka kutuma na Mtandao wa 
	 Simu za Mkononi unaotaka kiutumia
l	 Ingiza namba ya siri (PIN) ya Tigo pesa kuidhinisha

Kwa maelezo zaidi tafadhali tembelea
https://www.tigo.co.tz/tigo-pesa
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Kutoa Pesa kwenye ATM
Ukiwa na Tigo Pesa sasa unaweza kutoa pesa kutoka kwenye zaidi ya ATM 350 za Umoja ambazo 
zinapatikana nchi nzima. Ni rahisi fuata hatua zifuatazo;

Kwenye simu kwa kupiga *150*01# (Menyu ya Tigo Pesa)

Nenda kwenye ATM ya Umoja ATM
l	� Kwenye ATM ya Umoja, Chagua kitufe cha Tigo Pesa.
l	� Ingiza namba ya siri ya mara moja (OTP) uliyoipokea kwenye ujumbe wa SMS.
l	� Ingiza namba yako ya simu ya Tigo Pesa 07XXXXXXXX 

au 06XXXXXXXX
l	� Chagua/Ingiza kiasi kilekile unachotaka kutoa kwenye 

ATM kama ulichoweka kwenye menyu ya Tigo Pesa.

Angalizo:
Namba ya siri ya muda huwa inadumu kwa dakika 5, unapaswa kuanza mchakato ukiwa tayari uko 
karibu na ATM. Gharama na Ada zinazohusika wakati wa kutumia huduma ya kutoa fedha kwa 
ATM kutoka Tigo Pesa

Kwa maelezo zaidi tafadhali tembelea https://www.tigo.co.tz/tigo-pesa

Piga

*150*01#

Ingiza kiasi 
unachotaka 

kutoa

Kwenye 
simu yako 
utapokea 

SMS ya OTP
(ya kuthibitisha)

Chagua

“7”
Financial 
Services

Ingiza

“PIN”
kuhakiki

Chagua

“5”
ATM

Cash-out

Chagua

“1”
Umoja ATM
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1.	 FAHAMU KUHUSU HUDUMA HII

Ni huduma mpya ya malipo kwa njia ya digitali kutoka Tigo Pesa, inayomuwezesha mteja 
anayetumia mtandao wowote nchini kufanya malipo ya bidhaa / huduma kwa urahisi, salama na 
haraka.

Merchant wamepewa namba maalum pamoja na picha ya QR ambayo inamuwezesha mteja 
kufanya malipo kwa kutumia namba hiyo au kuskani picha ya QR.

2.	 JINSI YA KULIPA KWA SIMU

Kwa kupiga *150*01#
i).	 Ingia katika menuya Tigo Pesa (*150*01#)
ii).	 Chagua namba 5 (Lipa kwa Simu)
iii).	 Chagua namba 1 (kwa Tigo Pesa)
iv).	 Ingiza namba ya muuzaji 
v).	 Ingiza kiasi unachotaka kulipa
vi).	 Ingiza namba ya siri kukamilisha malipo. 

Kwa kutumia Tigo Pesa App
i).	 Chagua Lipa kwa Simu kisha weka namba ya muuzaji au,
ii).	 Chagua Lipa kwa Simu kisha Scan QR code ya muuzaji
iii).	 Weka kiasi cha pesa unachotaka kulipa
iv).	 Weka namba ya siri kukamlisha malipo

3.	 VIGEZO NA MASHARTI

l	 Huduma inaweza kutumiwa na wateja wa mitandao yote nchini.
l	� Payments charges for customers from other networks are subjected to the discretion of the issuer
l	� Customers are eligible to pay amounts based on the standard limits (Isizidi milioni 5 kwa siku)
l	 Tigo haitahusika na makubaliano yoyote yatakayofanywa kati ya muuzaji na mnunuzi.
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Jinsi ya kuunganisha kadi ya Visa

VISA | Jinsi ya Kuunganisha Kadi.

Fungua App ya TigoPesa >> Huduma za Kifedha>> VISA >> Chagua unganisha Kadi>> Kubali Vigezo na Masharti >> weka taarifa za
Kadi >> weka OTP >> Hakiki >> Meseji ya Uthibitisho.

VISA  | Jinsi ya Kuunganisha Kadi.
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Jinsi ya kuhamisha pesa kutoka kadi ya Visa

Jinsi ya kuondoa kadi ya Visa

VISA |Jinsi ya Kuhamisha Fedha.

Fungua App ya TigoPesa >> Huduma za Kifedha>> VISA >> Hamisha Fedha>> Chagua Kadi >> Weka kiasi >> Andika CVV (Tarakimu
3 za nyuma ya Kadi yako)>> Weka TigoPesa PIN >> Taarifa ya Uthibitisho wa muamala.

VISA |Jinsi ya Kutenganisha Kadi.

VISA |Jinsi ya Kuhamisha Fedha.



Ushirika wa Tigo Pesa na Visa unawawezesha watanzania kuhamisha 
pesa haraka na kwa usalama njia ya Visa Direct. Wateja milioni 9 wa Tigo 
Pesa sasa wanaweza kuhamisha pesa haraka na kwa usalama kutoka 
kwenye kadi zao za Visa kwenda Tigo Pesa kwa kutumia mfumo wa 
Visa Direct. Sasa wateja wa Tigo wanaunganisha kadi zao za Visa na 
simujanja zao kupitia App ya Tigo Pesa au menyu ya *150*01#. Taarifa 
zako za kadi ya Visa ziko salama kabisa baada ya kuunganisha na Tigo 
Pesa. Wateja wataendelea kufurahia kuhamisha pesa papo kwa papo 
kwa kutumia App ya Tigo Pesa au menyu ya *150*01# kutoka kwenye 
kadi zao za Visa walizoziunganisha na Tigo Pesa zao.

Kwa maelezo zaidi tafadhali tembelea https://www.tigo.co.tz/tigo-pesa

Huduma ya Tigo Pesa kwa Makampuni
Akaunti ya Makusanyo ya Tigo Pesa

Fungua akaunti ya makusanyo ya Tigo Pesa uwe kulipwa kwa Tigo Pesa leo! Akaunti ya makusanyo 
inafaa kwa makampuni ambayo yanatoa bidhaa na huduma zinazojirudia kwa wateja nchini.

Faida za Akaunti ya Makusanyo ya Tigo Pesa

1.	 kurahisisha malipo kwa wateja;
2.	 Kupunguza ucheleweshwaji wa malipo;
3.	 Kuongeza ufanisi wa miamala na 
4.	 Kupunguza gharama za muamala.

VISA |Jinsi ya Kutenganisha Kadi.

MIC Tanzania PLC         Mwongozo kwa Mteja16
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Kufunga akaunti ya makusanyo ya Tigo Pesa na 
kuwa mpokea malipo, wasiliana na Corporate 
Services Team kupitia namba 0713 123 103 au 
tumia fomu ya mawasiliano iliyoko hapa chini.

Huduma ya Malipo ya Tigo Pesa

Lipa watu wengi kwa mara moja kwa 
kutumia Tigo Pesa:

Fungua Tigo Pesa Corporate Solution Account 
uweze kufanya malipo salama na yenye uhakika 
kwa makundi ya watu waliotawanyika Tanzania nzima kwa mara moja. Corporate Solution Account 
inafaa kwaajili ya malipo ya mishahara na malipo mengine ya kujirudia kwenda kwenye makundi la 
watu liwe kubwa au dogo. 

Faida za Corporate Solution Account ya Tigo Pesa. 

1.	 Inapunguza utegemezi wa upatikanaji wa benki na ATM katika maeneo ya vijijini;
2.	 Kutuma pesa kwenda mtandao wowote nchini Tanzania kwa kubonyeza kitufe;
3.	 Kupunguza kwa kiasi kikubwa hatari za kusafirisha na kugawa fedha taslimu;
4.	 Inapunguza gharama za usimamizi wa malipo; 
5.	 Inatunza Ushahidi wa malipo; na 
6.	 UWezo wa kuhakiki jina la mteja kabla ya kutuma pesa.

Kufungua akaunti ya Tigo Pesa Disbursement Account, tafadhali wasiliana na Corporate Services 
Team kupitia namba 0713 123 103 au tembelea https://www.tigo.co.tz/tigo-pesa

Tigo Nivushe
Tigo Nivushe ni mkopo ambao unawaruhusu wateja ambao wamejisajili na Tigo Pesa kukopa 
mkopo wa muda mfupi wa kuanzia siku 7 mpaka 90. Kuna aina mbili za mikopo ambayo inapatikana 
kwa sasa ambayo ni Acess Loans (siku 7/14/21/30) na Instalment (siku 60 na 90) ambayo inaanzia 
kiasi cha TZS 5,000 mpaka 1M kwa ukubwa wa mkopo.

Riba ya mkopo inatofautiana kulingana na muda wa mkopo, kiasi na mwenendo wa marejesho 
pamoja na utendaji wako katika matumizi ya huduma za Tigo Pesa na GSM/matumizi ya simu. 

Kwa maelezo zaidi tafadhali tembelea https://www.tigo.co.tz/tigo-pesa
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Malipo katika Google Play
Tigo Pesa kwa kushirikiana na Google inawawezesha wateja wetu kununua bidhaa za google kwenye 
mtandao kwa njia ambayo ni rahisi, salama na isiyo na usumbufu. Mteja lazima awe na laini ya Tigo 
iliyounganishwa na internet. Kuna njia tatu ambazo mteja anaweza kutumia kujiunga / kuingia katika 
huduma hii ambazo zimetajwa hapa chini. 
i).	 Kwa kutumia Google Play store
ii).	 Kwa kutumia USSD (*148*25#)
iii).	 Kununua wakati unatumia app husika (Games, Filamu, na bidhaa zingine) 

Kwa kutumia Google Play store 

  
 
   
   

Watumiaji wa mara ya kwanza wa Billi za Tigo Pesa – Utaratibu wa Kujisajili (USSD).

Ingiza PIN yako ya Tigo PesaChagua 1Piga  *148*25#
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Hatua za Kununua Bidhaa za Google kwa watumiaji waliosajiliwa

Kwa maelezo zaidi tafadhali tembelea https://www.tigo.co.tz/tigo-pesa

Chagua 2

Weka PIN mpya

Chagua 4

Hakikisha PIN mpya

Ujumbe wa uthibitisho

Chagua 1

Chagua game Ingiza PIN yako ya Tigo Pesa Malipo yamekamilika



1.	 SOKA TRIVIA

SOKA ni mchezo wa maswali na majibu wenye 
nia ya kuzawadia wateja wa Tigo na Zawadi 
kabambe. Kampeni hii ina lengo la kuongeza 
ufahamu wa ujumla kwa yaliyomo kwenye 
SOKA

Jinsi ya kujiunga:
Tuma SOKA kwenda 15670 au Tembelea www.
tigosports.co.tz

Gharama:
Huduma hii inagharimu Tzs 99 kwa kila SMS

Zawadi:
Washindi watapata zawadi ya pesa taslimu, simu 
na nk.

Jinsi ya Kujiondoa:
Tuma ONDOA SOKA kwenda 15670

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo www.tigo.co.tz

2.	 MUZIKI TRIVIA

Chemsha Bongo ni mchezo wa maswali na 
majibu kuhusu muziki na burudani kwa ajili 
ya wateja wa Tigo wenye zawadi mbalimbali. 
Washiriki wa kampeni hii wanabidi wawe na 
ufahamu wa taarifa za muziki, wanamziki na 
habari za muziki.

Jinsi ya kujiunga:
Tuma MUZIKI kwenda 15571 

Gharama:
Huduma hii inagharimu TZS100 kwa kila SMS

Zawadi:
Washindi watapata zawadi ya pesa taslimu, simu 
na nk.

Jinsi ya Kujiondoa:
Tuma ONDOA MUZIKI kwenda 15571

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo www.tigo.co.tz

3.	 LANGO LA DINI

Religious Portal nu huduma inayomuwezesha 
mteja kupata habari na taarifa za dini aipendayo 
kwa njia ya sauti. 

Mteja anaweza kujiunga na huduma hii na 
kuchagua Uislamu au Ukristo

Jinsi ya Kujiunga huduma ya Religious 
Portal:
Piga 0901 656667 na ufuate maelekezo ya jinsi ya 
kujiunga.

Jinsi gani naweza kujitoa kwenye huduma ya 
Religious Portal: 
Kujiondoa kwenye huduma mteja anaweza 
kutuma neno ONDOA kwenda 0901656667

Gharama:
Huduma hii inatoza TZS 99 kwa siku

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo www.tigo.co.tz

Huduma zilizoongezwa thamani (VAS)
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4.	 VOICEMAIL

Voice Mail ni huduma ya ujumbe wa sauti 
ambao mteja ana rekodi na kuacha kwa ajili ya 
aliyempigia. 

Aliyepigiwa huweza kufungua na kusikiliza kwa 
kucheza ujumbe huo kwenye simu yake

Jinsi ya Kujiunga na Voice Mail:
Tuma neno VOICEMAIL kwenda 15095

Jinsi gani naweza kujitoa kwenye huduma ya 
Voice Mail:
Tuma neno ONDOA kwenda 15095

Gharama
Huduma hii ni ya BURE hakuna gharama yeyote

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo www.tigo.co.tz

5.	 TIGO HADITHI

Wote tunapenda hadithi za kusisimua. Kuanzia 
hadithi za mapenzi, za kutisha na za kuelimisha, 
Tigo Hadithi ina hadithi kwa kila mtu. Unaweza 
kujiunga na Hadithi na ukapata tukio jipya kila 
siku au waweza nunua hadithi nzima nakusikiliza 
matukio tofauti kwa wakati wako.

Jinsi ya Kujiunga na Voice Mail:
Piga 0 901 656 564 na ufuate maelekezo ya jinsi 
ya kununua.

Jinsi gani naweza kujitoa kwenye huduma ya 
Voice Mail:
Kujiondoa kwenye huduma mteja anaweza 
kutuma neno ONDOA HADITHI12A kwenda 
15668

Gharama
l	 Huduma hii ina gharama za siku ifuatavyo: 
	 -	 Kwa dakika 5 za masimulizi = TZS 50. 
	 -	 Kwa dakika 10 za masimulizi = TZS 100. 
	 -	 Kwa dakika 15 za masimulizi = TZS 150. 
	 -	� Kwa hadithi nzima  = TZS 1,200 Tigo 

Pesa au TZS 1,300 kupitia salio lako la 
muda wa maongezi.

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo Tigo www.tigo.co.tz

6.	� TIGO BEATS-MIITO YA 
WAKUPIGIAO

Jielezee na Tigo Beatz! Tumia miito ya wakupigiao 
kuburudisha wakupigiao badala ya kuwa 
wekea mlio wa ring tone, waburudishe kwa 
nyimbo uzipendazo. Tigo Beatz ina milio kibao 
yakuchagua kuweka kama miito ya kupigiao.

Jinsi ya Kujiunga na Tigo Beatz
IVR – kwa kupiga  0901656161  na kusikiliza 
kununua na kupanga nyimbo zako na Tuma 
herufi kwenda 15050, Mfano Tuma: CW kwenda 
15050

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo www.tigo.co.tz
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7.	 TIGO NIWEZESHE

Huduma ya Niwezeshe ni huduma inayotolewa 
na Tigo kumuwezesha mteja kupata mkopo wa 
salio la muda wa maongezi au kifurushi pindi 
anapokuwa hana salio la kutosha. Huduma 
hii hupatikana kwa wateja wa Tigo waliokidhi 
vigezo vya kupata mkopo huu.

Wateja wanaoweza kupata mikopo:
l	� Wateja wote wa Tigo wa huduma ya 

malipo ya kabla
l	� Wateja wote wa Tigo walio katika mtandao 

wa Tigo angalau ndani ya Siku 90
l	� Mteja ameongeza salio la muda wa 

maongezi wa TZS2000 kwa mwezi ndani 
ya miezi 3 mfululizo.

Upatikanaji wa huduma:
Kupitia IVR na Menyu ya *147*00#, *148*00#, 
*149*49#

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo www.tigo.co.tz

8.	 TIGO GEMU

Huduma hii itamuwezesha mteja kucheza gem 
mbalimbali. Gemu hizi zitamsaidia kufurahia, 
kupumzisha Akili na pia kumfanya asiboreke.

Jinsi ya Kujiunga na Game land: 
l	� Tembelea ukurasa huu http://mv1.in/tg/gm
l	� Tuma kati ya neno yafuatayo kwenda 

15668
	 -	 GAMESD-Kujiunga kwa siku 
	 -	 GAMESW-Kujiunga kwa wiki 
	 -	 GAMESM-Kujiunga kwa mwezi 

Jinsi ya kujitoa kwenye Game land:
Tuma Kati ya neno yafuatayo kutokana na 
ulivyojiunga kwenda 15668

l	 GAMESD
l	 GAMESW
l	 GAMESM

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo www.tigo.co.tz

9.	 TIGO GRADUATE TRIVIA

Huduma hii ni mchezo wa maswali na majibu ya 
uelewa na maarifa mbalimbali kwa ajili ya wateja 
wa Tigo ambapo Kuna zawadi mbalimbali 
watakazoshinda. Washiriki wa kampeni hii 
wanabidi wawe na ufahamu wa maarifa 
mbalimbali.

Jinsi ya kujiunga na huduma hii:
Tuma neno GRAD kwenda 15572 kwa gharama 
ya TZS150/sms.

Zawadi:
Washindi watapata zawadi ya pesa taslimu, simu 
na nk.

Jinsi gani naweza kujitoa kwenye huduma 
hii:
Tuma neno ONDOA GRAD kwenda 15572

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo www.tigo.co.tz

10.	TIGO LUCKY VIDEO QUIZ

Hii ni huduma inayomuwezesha mteja kujibu 
maswali ya video ambapo kila swali anapojibu 
anapata pointi zitazomuwezesha kushinda pesa 
taslimu.
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Jinsi gani naweza kujiunga na huduma hii:
l	� Tembelea tovuti hii https://theluckyquiz.com
l	 Tuma neno QUIZ kwenda 15724.

Gharama za huduma hii:
Kununua kete kwaajili ya kutumia kujibu maswali, 
unaweza kununua kwa kutuma neno ;
l	 QUIZ300 – kete 15 kwa TZS300
l	 QUIZ200 – kete 10 kwa TZS200
l	 QUIZ100 – kete 5 kwa TZS100

Zawadi:
Washindi watapata zawadi ya pesa taslimu, simu 
na nk.

Jinsi gani naweza kujitoa kwenye huduma hii:
Tuma neno ONDOA QUIZ kwenda 15724 au kwa 
kutembelea tovuti hii https://theluckyquiz.com

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo Tigo www.tigo.co.tz

11.	TIGO KANDANDA

KANDANDA ni mchezo wa bahati nasibu 
ambapo mteja hupata maswali yanayohusu 
michezo na pindi anapojibu maswali mengi sahihi 
ndipo anapojiwekea nafasi ya kuwa mshindi.

Jinsi gani naweza kujiunga na huduma hii: 
Tuma neno KANDANDA kwenda 15713 

Gharama za huduma hii:
l	� Kila swali mteja atakalopokea atagharamia 

TZS100.

Zawadi:
Washindi watapata zawadi ya pesa taslimu, simu 
na nk.

Jinsi gani naweza kujitoa kwenye huduma 
hii: 
Tuma neno ONDOA KANDANDA kwenda 
15713.

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo Tigo www.tigo.co.tz

12.	TESTI ZALI

Mchezo huu ni kwa wateja wa Tigo ambao ni 
wa bahati nasibu, mteja atatuma neno zali na 
kubahatisha kushinda zawadi mbalimbali.

Jinsi gani naweza kujiunga na huduma hii: 
l	 Kwa njia ya SMS – tuma neno ZALI 
kwenda 15305
l	 Kwa njia ya USSD – piga *147*00# Chagua 
namba (9), baada ya hapo chagua namba (2) 
mwisho Chagua zali.

Gharama za huduma hii:
Washindi watapata zawadi ya pesa taslimu, simu 
na nk.

Zawadi:
Washindi watapatikana kwa mchezo wa bahati 
nasibu, zawadi ni fedha taslimu mpaka TZS 
200,000,000.

Jinsi gani naweza kujitoa kwenye huduma 
hii:
Tuma neno ONDOA kwenda 15305.

Vigezo na masharti:
Tembelea tovuti ya Tigo www.tigo.co.tz
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Huduma ya
Tigo Home Internet
Huduma mpya ya Home Internet inayotolewa na mtandao wa Tigo ina kuwezesha kusimamia 
matumizi ya Router au Modem yako kwa kupitia simu yako ya kiganjani ya Tigo huku ukifuarahia spidi 
za hali ya juu za 4G+ kutoka Tigo, sifa hii inaifanya huduma hii kua ya kipekee, tofauti na ya kwanza 
nchini Tanzania.

Ukiwa na Tigo Home Internet kupitia utawweza kufurahia matumizi bora zaidi ya Router/Modem 
kupitia Tigo Pesa App na Potal ya Home Internet. Utaweza kufanya yafuatayo:-
l	�Utaweza kutazama salio lako la MBs
l	�Utaweza kutazama salio kuu (muda wa maongezi)
l	�Utaweza kununua vifurushi vya Home Internet kwa ajili ya Router / Modem yako au kumnunulia 

Rafiki.
l	�Kupokea ujumbe au taarifa inayohusu kifaa chako (Modem / Router) kupitia namba yako ya 

simu ya mkononi ya Tigo.

Kinachofanya huduma hii kua ya kipekee, tofauti na ya kwanza nchini Tanzania ni ule uwezo wa 
kusimamia matumizi ya Router au Modem yako kwa kupitia simu yako ya kiganjani ya Tigo. Utaweza;-
i)	� Kuangalia salio, kununua muda wa maongezi au kununua kifurushi cha internet pasipo kutoa 

SIMcard yako kwenye Router au Modem
ii)	� Hakuna haja ya kugeuza matumizi ya Simujanja yako kwa kuitumia kama Router au Modem kwa 

sababu utapata uwezo wa kusimamia matumizi ya Router au Modem yako kupitia namba yako 
ya simu ya mkononi ya Tigo

Utaweza kuona jinsi unavyotumia MBs zako na kununua vifurushi kiurahisi kabisa kupitia App ya Tigo 
Pesa na portal ya internet “internet.tigo.co.tz”.

Jinsi ya kupata huduma ya Home Internet kutoka Tigo
l	� Kujiunga na huduma hii tembelea duka lolote la Tigo nchi nzima.

Jinsi ya kulipia huduma ya Home Internet
Jibu: Unaweza kulipia kwenye:
l	 Tigo Pesa App 
l	 Kupiga *147*00#
l	 www.internet.tigo.co.tz
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Maswali na Majibu

Swali: Nahitaji nini ili kujiunga na Tigo Home Internet?
Jibu: Utahitaji vitu vifuatavyo;
l	 Laini ya Tigo kwenye simu yako
l	 Utahitaji laini nyingine ya Tigo kwa ajili ya kifaa chako cha Tigo Home Internet (Modem/Router)
l	 Utahitaji kifaa cha Tigo Home Internet yaani (Modem/Router)
l	 Uwe na akaunti iliyo hai ya Tigo Pesa
l	 Pakua App ya Tigo Pesa kutoka App Store au Play Store.

Swali: Kuna manufaa gani ya kujiunga na Tigo Home Internet?
Jibu: Ukijiunga na Tigo Home Internet utapata;
l	� Uwezo wa kutizama salio papo hapo: MBs na Dakika (ikiwa umejiunga na kifurushi 

kinachokupa na dakika pia).
l	 Uwezo wa kuangalia salio la muda wa maongezi (salio kuu)
l	 Kikomo cha vifurushi vyako ulivyojiunga
l	 Kununua kifurushi kwa ajili ya Router au Modem yako
l	 Kununua kifurushi kwa ajili ya namba ingine ya Router/Modem (kwa mfano kumnunulia Rafiki)
l	� Kupokea ujumbe au taarifa inayohusu kifaa chako (Modem / Router) kupitia namba yako ya 

simu ya mkononi ya Tigo.

Swali: Ni wapi naweza kupata au kujiunga na Tigo Home Internet?
Jibu: Kujiunga na huduma ya Tigo Home internet fika duka la Tigo karibu yako
 
Swali: Ikiwa tayari ninayo Modem/Router kutoka Tigo najiungaje na huduma ya Tigo Home 
Internet?
Jibu: Kujiunga na huduma ya Tigo Home internet fika duka la Tigo karibu yako kwa msaada zaidi.

Kwa vigezo na masharti, msaada na maelezo Zaidi tembelea www.tigo.co.tz au piga namba 100.
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Mshirika sahihi anakufanya uwe bora au Mshirika sahihi huleta 
tofauti au Mshirika Sahihi ataongeza kasi yako ya kufikia mafanikio 

Unapohitaji kukua, kuongezeka na kusambaza ujumbe wako, unahitaji mshirika ambaye unaweza 
kumtegemea. Tigo Business inakuletea huduma ambayo itafanya biashara yako kuwa na ufanisi zaidi, 
endelevu na yenye usalama ili kusudi wewe uelekeze nguvu zako katika kukuza biashara yako. 

Tigo Business inakupa huduma bora iliyoandaliwa mahususi kwaajili yako kukusaidia kuongeza kasi ya 
ufikiaji wa malengo ya miradi yako. Kwa huduma zetu tunalinda biashara yako. 

AINA ZA HUDUMA ZETU ZITAKUFANYA UWE TOFAUTI 

HUDUMA ZA SIMU ZA MKONONI

Huduma za Tigo Business za Malipo ya Baada & Hybrid
Biashara haiwezi kukua bila kuwa na uwezo wa kutembea kutoka hatua moja kwenda nyingine. Katika 
Tigo Business, tuna mpango unaofaa kwa kila aina ya biashara na taasisi. Iwe unatafuta kupunguza 
gharama za kutoka ofisi moja hadi nyingine au mfanyakazi mmoja mmoja au unataka kupata vifurushi 
vya gharama nafuu vya sauti pamoja na data, Tigo ipo kwaajili ya kukusaidia. 

Faida za Tigo Business: 
l	� Tigo ina mtandao wa 4G uliosambaa zaidi Tanzania. 
l	� Dakika nyingi katika kifurushi, zenye data na zisizo na data
l	� Kikundi cha watumiaji kilichofungwa (Closed User Group (CUG)
l	� Namna mbalimbali za kulipa bili
l	� Huduma ya Ujumbe wa sauti
l	� Huduma za kupiga simu za kimataifa kwa zaidi ya nchi 450 washirika duniani.
l	� Huduma ya malipo ya baada, Hybrid na vifurushi vya huduma za malipo ya kabla
l	� Mtandao wa kujihudumia mwenyewe kwaajili ya kufuatilia malipo ya bili na kujisajili. 

4G+ Data
Tigo inatoa huduma ya mtandao wa 4G+ LTE wa sauti na data unaopatikana zaidi nchini. Haijalishi 
uko wapi, unaweza kuwa na uhakika kwamba mawasiliano yako hayawezi kukatishwa. Kwa kuwepo 
kwa vifurushi mbalimbali vinavyokidhi mahitaji yote, vifurushi vyetu mseto au virufushi vya data 
pekee vimeandaliwa mahususi kwaajili yako. 

294C
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Huduma ya Data isiyo na Gharama:
Wape motisha wateja wako waweze kufungua app au wavuti (Website) yako pila kulipa gharama 
yoyote ya data kwa kutumia huduma yetu ya Data Zero-rating.

CUG
Kudhibiti gharama za mawasiliano kati ya wafanyakazi wako inakuwa rahisi zaidi ukiwa na Tigo Business. 
Closed User Group – (Kikundi cha watumiaji kilichofungwa) ni huduma ya bure inayowezesha 
ushirikiano wa karibu, umoja wa hali ya juu wa kikundi na kuongeza uzalishaji miongoni mwa 
wafanyakazi. Huduma ya Tigo CUG inaipatia biashara yako uwezo wa kupiga simu bila ukomo kutoka 
kwa mfanyakazi mmoja kwenda kwa mwingine ndani ya mtandao wa Tigo na kwa sababu vifurushi 
vimebuniwa kuendana na mahitaji ya biashara yako, unafahamu kwamba kwa kutumia huduma za 
Tigo Unajipatia thamani zaidi kila mara. 

Kupiga Simu Kimataifa
Ukiwa na Tigo Business, unaweza kuendela kuunganishwa na watu na vitu vyako ambavyo ni vya 
muhimu kwako unaposafiri sehemu yoyote duniani. Unaweza kutumia simu yako ya Tigo kupiga na 
kupokea simu na kutuma na kupokea ujumbe ukiwa safarini Afrika na duniani kote. Tuna mkataba 
wa makubaliano na zaidi ya nchi 450 washirika katika  nchi zaidi ya 150, kusudi unapokwenda sehemu 
yoyote, uwe unazungukwa na mtandao, Tulia, jisikie huru kutumia simu yako kama unavyokuwa 
unatumia ukiwa nyumbani ukiwa na huduma ya Tigo Business. 

MASHINE KWENDA KWENYE MASHINE (M2M)

Wezesha uunganishwaji wa biashara yako kwaajili ya kupata ufanisi ukiwa na Tigo Private APN.
Huduma ya Tigo ya M2M unaunganisha mashine na mashine nyingine, vifaa na mitambo mingine 
bila kuwepo kwa waya wa internet jambo ambalo linazima mashine uwezo wa kujiendesha zenyewe, 
hivyo kufungua fursa mpya ya namna ambavyo biashara zinavyojiendeshwa na kukua, huku ikiwa 
inaboresha kiwango cha huduma kwa wateja. Huduma iliyodhibitiwa ya uunganishwaji wa Tigo 
inairuhusu biashara kuboresha mchakato wa mawasiliano kati ya mashine kila wakati, mahali popote, 
jambo ambalo linaongeza uzalishaji, utoaji wa maamuzi wa haraka, kuzuia upotevu wa mapato na 
kupunguza gharama za uendeshaji.  

Huduma ya uunganishwaji uliodhibitiwa wa Tigo imebuniwa kukusaidia kuongeza kasi kuendana 
mwenendo wa biashara na usambazaji wa bidhaa mpya zilizounganishwa kama vile taarifa za magari, 
usimamisi za usafirishaji, upimaji wa kielektroniki, ufuatiliaji wa rasilimali na ukusanyaji wa taarifa 
kutoka sehemu za pembezoni. Huduma ya uunganishwaji inatoa taarifa ya muda halisi kutoka kwenye 
vifaa vyote vilivyounganishwa, ambayo inabainisha tatizo na changamoto kabla haijaathiri biashara 
yako, jambo ambalo linafanya kampuni yako iwe na udhibiti wa mwendeno wa biashara.

Kwanini Utumie Huduma ya Uunganishaji ya M2M ya Tigo? 
l	� Inawawezesha wateja kuokoa muda na fedha zao kwa kuboresha mchakato wa biashara. 
l	� Taarifa sahihi zinapatikana katika wakati halisi, jambo linalowezesha kufanyika kwa maamuzi ya 

kibiashara kwa haraka. 
l	� Inasaidia taasisi na makampuni katika sekta mbalimbali kushirikiana na wateja wao kwa namna 

mpya na yenye ununifu. 
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l	� Inawezesha ukarabati wa mitambo kabla ya mtambo 
kuharibika kuliko kutengenezo ya baada ya mtambo 
kuharibika, jambo linalopunguza muda unaopotea bila 
kufanya uzalishaji. 

l	� Uzalishaji wa mapato mapya na ya nyongeza. 
l	� Inawasaidia wateja wanaotumia huduma za usafirishaji kwa 

magari kuweza kufikia ufanisi wa matumizi ya mafuta, kufuatilia 
tabia za madereva na kupunguza utoaji wa gesi ya ukaa.

UUNGANISHWAJI WA TAWI MOJA 
KWENDA LINGINE 

Kampuni ya Tigo ina mtandao wa fiber nchi nzima ambao unasambaza data kwa kasi ya kiwango 
cha juu kwenda kwenye mabenki makubwa na wateja wengine katika mifumo muhimu kwaajili ya 
uendelevu wa kibiashara. Ikiwa inatoa huduma ya ndani na ya kimataifa ya sauti na data, Tigo ni 
mshirika wa kuaminika katika suala la uunganishwaji. 

Faida: 
l	� Upatikanaji wa kikamilifu ndani ya nchi na upatikanaji rahisi nje ya nchi.
l	� Mfumo unaosimamiwa kikamilifu wenye viwango vya utoaji huduma (SLA) vya kisekta
l	� Huduma za uunganishwaji unazoweza kuchagua
l	� Mtandao wenye uwezo mkubwa kuweza kukidhi mahitaji yoyote 

DEDICATED INTERNET ACCESS

UPATIKANAJI WA KUAMINIKA WA MTANDAO WA INTERNET

Mtandao wa internet wa kuaminika, uunganishwaji bora kwaajili ya biashara yako, Upatikanaji 
wa kuaminika wa huduma ya Internet (DIA) ni uchaguzi sahihi kwaajili ya biashara yako. Utapata 
uunganishwaji wa uhakika kutoka katika laini ambayo unatumia peke yako na wala isiyopunguzwa 
nguvu, moja kwa moja kwenye mtandao wa Tigo Business. Huduma ya Tigo Business inakidhi viwango 
vya usalama vya kimataifa vya mashirika kwaajili ya kuficha kiungio (link encryption), utunzaji wa 
taarifa na usiri kuhakikisha kwamba taarifa zako wakati wote zimetunzwa. 

Usimamizi wa Tigo Business wa mtandao wa sehemu pana (Wide Area Network (WAN) na Global 
Internet Peering (GIP) inazipatia taasisi na mashirika uwezo wa juu kabisa wa kudhibiti ustahimilivu 
wa huduma, na kutafsiri moja kwa moja kwenda kwenye manufaa ya kibiashara. Uzoefu wetu wa 
kiuhandisi na uendeshaji umetupatia rekodi thabiti na iliyothibitishwa ya utoaji wa huduma ya 
uhakika ya usafirishaji wa data, na utendaji wenye ufanisi ambao imehakikiwa kupitia mikataba yetu 
ya kiwango cha utoaji wa huduma (Service Level Agreement (SLA).

Kwanini Utumie Dedicated Internet ya Tigo Business: net Access
l	� Huduma ya DIA inatolewa moja kwa moja kutoka mtandao mkondo mkuu wa Tigo kuja kwenye 

biashara yako. 
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l	� Muundo wa Tigo Business unaweza kukupatia njia mbalimbali kamilifu kwaajili ya kukuletea 
huduma ya mtandao unaopatikana muda wote ‘Always on’

l	� Huduma ya DIA inatolewa moja kwa moja kutoka katika mtandao mkuu wa Tigo ikiwa na IP 
peering bora zaidi. 

l	� Hudum aya DIA ya Tigo inatoa huduma za bando mahususi, zenye uhakika kwaajili ya matumizi 
katika biashara zenye vipaumbele vya hali ya juu.   

l	� Kiunganishi maalumu kwaajili yako kuja kwenye eneo lako la biashara kinatumia utaratibu salama 
wa uficho (secure encryption mechanism) kuhakikisha kwamba kunakuwa na usafirishaji salama 
wa taarifa kila wakati. 

l	� Ubora wa kimataifa wa mtandao wenye kutegemewa unaothibitishwa na historia ya huduma 
pamoja na watoa huduma bora wa data ulimwenguni. 

l	� Mkataba wa kiwango cha utoaji wa huduma (SLA’s) unathibitisha upatikanaji wa uhakika wa 
huduma. 

l	� Uunganishwaji maalumu wenye upatikanaji na kiwango kidogo sana cha ucheleweshwaji wa 
mtandao ambao ni rahisi kuongezwa na kuboreshwa kwenda kwenye kasi ya kiwango cha juu. 

Huduma ya laini Binafsi Ndani na Nje ya Nchi

Furahia uhamishaji mkubwa wa data na gharama nafuu ukiwa na mtandao wako binafsi. Iwe 
unahamisha taarifa kutoka makao makuu kwenda katika ofisi za matawini au kutoka Tanzania kwenda 
sehemu yoyote ulimwenguni, Tigo Business inakuletea huduma hii kupitia mtandao wa kuaminika 
zaidi kwa kutumia teknolojia ya fiber optics ambao unaimarishwa zaidi na mtandao wa Microwave 
uliosambaa nchi nzima. Huduma hii inaweza kuboreshwa kuongeza ulinzi katika njia za usafirishaji wa 
data kwa lengo la kuleta ustahimilivu na kuhakikisha kuwa kuna upatikanaji wa mtandao wa kiwango 
cha juu. 

Kwanini utumie huduma ya Liani binafsi ya Tigo? 
l	� Inatolewa kutoka katika mtandao wa Tigo wenye ubora wa kimataifa 
l	� Uwezo mkubwa wa matumizi na kuipatia kampuni yako mtandao wake yenyewe.
l	� Huduma ya Laini binafsi ndani ya nchi inaweza kuongezeka kufuatana na kukua kwa mahitaji ya 

data. 
l	� Laini Binafsi ya kimataifa ni njia pekee ya uunganishwaji wa kimataifa kupitia kwenye mitandao 

ya washirika wetu na wasambazaji wa huduma ya Tier One (Tier One suppliers). 
l	� Huduma ya mtandao binafsi inatoa kiwango cha juu cha data ambacho kinawezesha usafirishaji 

wa taarifa za aina yoyote. 

SIP TRUNKS

Huduma za kuaminika za sauti kwaajili ya makampuni makubwa. 
Kampuni ya Tigo inatoa uunganishwaji wa SIP Trunks na E1 kwaajili ya mashirika makubwa kwaajili ya 
mahitaji yao ya huduma ya sauti. Kwa kiasi kidogo tu cha trunk 1 kwa idadi kubwa kadri inavyohitajika, 
mtandao huu umeundwa maalumu kuweza kujitanua na hivyo kuweza kumudu kiwango kikubwa cha 
taarifa. Vituo vikubwa vya huduma kwa wateja, pamoja na kampuni ambayo inatumia mawasiliano 
ya simu kwa kiasi kikubwa, Kampuni ya Tigo inatoa uunganishwaji wa sauti kupitia IP pamoja na 
uungananishwaji wa kawaida wa TDM E1. 
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Kwanini uchague huduma ya Fixed Voice ya Tigo Business:
l	� Inaruhusu kushughulikia kiwango kikubwa cha mawasiliano simu za sauti. 
l	� Inapatikana katika mifuno ya SIP na E1
l	� Utoaji wa bili kulingana na kifaa kimoja kimoja.
l	� Inapunguza gharama kwa idadi kubwa ya simu za sauti. 
l	� Ina uwezo wa DID
l	� Inaongeza faida kwenye kampuni
l	� Inaboresha mawasiliano yako
l	� Msaada endelevu kutoka kitengo cha Help Desk 24/7

HUDUMA YA CLOUDS NA DATA CENTRE CO-LOCATION

DATA CENTRE CO-LOCATION
Weka data zako na miundombinu mingine katika hali ya usalama katika mifumo yetu yenye ubora 
wa kimataifa ya Tier III. Tunza taarifa muhimu za kampuni yako katika kituo cha kwanza cha Tier III 
kilichothibitishwa nchini Tanzania. 

Kituo hichi chenye usalama wa hali ya juu ni chagua bora zaidi kwaajili ya taasisi kuweza kuhifadhi server 
na mifumo yake. Kituo kina uwezo wa kijikinga na majanga ya asili kama vimbunga na matetemeko 
ya ardhi, ikiwa na ulinzi wa silaha, ufuatiliaji wa video na udhibiti wa kuingia kwa alama za vidole, 
mifumo yetu inatoa njia salama zaidi za kutunza data zako kutoka sehemu ya pamoja kwenda kwenye 
mazingira yaliyodhibitiwa ya uzalishaji au mazingira ya kujiokoa na majanga. 

Taasisi au kampuni yoyote ya kati au kubwa inaweza kupata nafasi katika mifumo yetu, ambayo 
haiathiriki na majanga ya asili na ambayo wakati wote imeunganishwa na nishati ya umeme, mifumo 
yetu imefungwa aina mbalimbali za huduma za mawasiliano ya kitaifa na kmataifa. Ikiwa na watoa 
huduma zaidi ya mmoja kwaajili ya metropolitan na uunganishwaji wa mtandao wa internet, pamoja 
na wasambazaji wawili wa nishati ya umeme wenye usalama wa kiwangoi cha juu walioko mbali mbali 
wenye generator za dharura, kituo cha data centre co-location hakihifadhia data zako katika hali ya 
usalama tu pale janga linapovamia, lakini pia inahakikisha kuwa inaendelea kupatikana.  

Kwanini Uchague Kutunza Data zako na Tigo Business
l	� Tigo Data Centre Co-Location?
l	� Inahakikisha unaendelea kupata taarifa zako kupitia kwa watoa huduma mbalimbali.
l	� Inadumisha mazingira ya kimataifa, inafuatiliwa kwa karibu kwaajili ya kudhibiti hali ya hewa na 

unyevu.
l	� Okoa fedha katika ukarabati wa kituo cha kujitegemea unapotumia kituo cha pamoja. 
l	� Inakupatia nafasi ya kuwa na Hot desks, vyumba vya mikutano na inakupatia mpangilio wa 

dharura wa DR.
l	� Inakupatia faida za mtandao wetu wa kimataifa wa IP network structured cabling na cross 

connect 
l	� Inafuatiliwa kitaalamu kwaajili ya msaada 24/7 
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HUDUMA YA CLOUD:
Dhibiti teknolojia yako kwa namna ambayo inagharama nafuu, rahisi na inayokidhi mahitaji ukiwa na 
Tigo Cloud & Data Center Services. Utafurahia ufikiaji wa haraka wa mazingira kamili ya computer 
bila kuwa na gharama na hatari za kuijenga na kuitunza wewe mwenyewe. Pamoja na mifumo yako 
yote, server hardware na software. Suala la leseni linafanyiwa kazi haraka. Jambo hili linawapunguzia 
kazi wafanyakazi wako wa IT kwaajili ya kushughulikia kazi wenye manufaa zaidi; kama vile jinsi gani 
ya kukuza biashara.  

Kwa kutumia teknolojia zote za  kisasa, Huduma ya Cloud itaifanya kampuni yako kudhibitiwa 
kikamlifu, kufanyakazi bila usumbufu wowote nakuwa mbele yaw engine hatua moja. 

Kwa kutumia huduma hizi, Biashara yako inaweza kunufaika kutoka: 
l	� Mfumo pekee wa tier iii uliothibitishwa nchini tanzania 
l	� Uwezo wa kuingia katika mifumo ya biashara yako mahali popote, wakati wowote
l	� Mfumo usiokuwa na mtoa huduma maalumu
l	 Huduma ya iaas au colocation

HUDUMA ZILIZOONGEZWA THAMANI

Bulk SMS (Ndani na Nje ya Nchi)
Ukiwa unatoa matangazo au unatuma ujumbe wa kukumbusha kwa kutumia uunganishwaji salama 
na wenye kasi wa kutuma ujumbe mfupi kwa watu wengi kwa pamoja (Bulk SMS) moja kwa moja 
kwa wateja wako (Ndani na nje ya nchi) 

USSD SHORTCODE
Wawezeshe wateja wako kutumia USSD yako kwaajili bure na kufanya miamala. Ruhusu kampuni yako 
kuonekana kupitia taarifa za muda halisi (real time) ambazo zinaweza kupatikana wakati wowote. 

SMS SHORTCODE
Wawezeshe wateja wako kutumia SMS shortcode 
bure na kutoa taarifa za ofa na kuwafanya wateja 
wako wawe na taarifa na pia weka mazingatio ya 
wateja wako katika huduma zako za kuu. 

FAIDA
l	�Waliana na wateja wako kwa ufanisi na kwa 

gharama nafuu
l	�Unaweza kupata huduma ya bulk SMS kwa 

urahiri kupitia utaratibu wa SMPP protocol 
ulioko salama. 
l	�Pata ripoti za muda halisi 
l	�Unahakikishiwa upatikanaji wa mtandao 24/7
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NGAZI ZA UTENDAJI ZA TIGO BUSINESS

Ngazi za Utendaji kwa Simu

Kitengo Jina Kamili Namba ya Simu Barua Pepe

Tigo Business Support Tigo Business Support
0711100101

tigobusiness@tigo.co.tz
101

Ngazi ya Utendaji Isiyobadilika

Ngazi za 
Utendaji Kitengo Jina Kamili Barua Pepe

UENDESHAJI 
WA 

KIUFUNDI 

1 Mhandisi wa NOC

Mhandisi wa zamu wa 
NOC noc.list@tigo.co.tz

Mkuu wa NOC noc@tigo.co.tz

2 Utoaji wa huduma Mtoaji wa huduma B2B b2btech@tigo.co.tz

32 MIC Tanzania PLC         Customer Guide

Tigo Business has established itself as a global product, so that any new 
name or product developed should be sent for approval to the B2B global 
group before its addition to the manual.

Mobile Plans

Telephone Stations

Virtual IP Telephone Stations

Self-manageable 
Communication Services

Data 
Solutions

Fixed Internet 
Solutions

Redundancy
Services 

Mobile Internet 
Solutions

Cloud 
Applications

Cloud 
Video Surveillance

Cloud Infrastructure

Cloud
Software

Antivirus

Workforce Locator

Corporate Advertising 
Solutions

Corporate Finance 
Solutions

Satellite Location 
Solutions

Infrastructure Colocation
Solutions

Mobile Messaging 
Solutions

Point of Sale 
Solutions

Fleet Management 
Solutions

Globalization of naming

Voice
Solutions

Connectivity
Solutions

Cloud
Services

Advanced
Services

Tigo Business Brand Manual
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Huduma kwa Wateja
l	� Piga 100/101/0714100100 kuwasiliana na kituo cha 

huduma kwa wateja.

l	� Usifuate maelekezo yoyote kuhusu huduma za Tigo 
kama namba iliyotumika kukupigia siyo 100.

l	 Wasiliana nasi kupitia mitandao ya kijami
	 o	 Facebook: www.facebook.com/TigoTanzania
	 o	 Twitter: www.twitter.com/tigo_tz
	 o	 Instagram: www.instagram.com/tigo_tanzania/
	 o	 WhatsApp: 0714100100

l	 �Njia nyingine unazoweza kutumia kuwasilisha 
maswali yako:-

	 o	 Barua pepe kwenda complain@tigo.co.tz

l	 Piga *147*00# kupata menyu ya vifurushi vyetu. 

l	� Kupata taarifa ya salio lako la muda wa maongezi na la vifurushi vyako piga *102# kwa 
Swahili au piga *103# kwa kingereza 

l	 Kujihudumia:
	 o	 Kurudisha pesa iliyotumwa kwa mtu asiye sahihi
		  -	 Piga *150*01#, chagua namba 6, Jihudumie (Akaunti na Salio)
		  -	 Chagua namba 1 “Rudisha Muamala”
		  -	� Chagua miamala unayotaka kurudisha katika orodha na kisha idhinisha kwa kutumia 

PIN yako 

	 o	 Kupata tokeni ya LUKU ambayo haikufika au ilifutwa.
		  -	 Piga *150*01#, chagua namba 6, Jihudumie (Akaunti na Salio)
		  -	 Chagua namba 7, “Tokeni za LUKU”,
		  -	� Chagua miamala ya tokeni unayotaka kurudisha katika orodha na kisha idhinisha kwa 

kutumia PIN yako

	 o	 PUK IVR
		  -	 Piga IVR 100 kwa kutumia namba nyingine ya Tigo.
		  -	 Chagua namba 5 “Kupata PUK yako”
		  -	 Ingiza tarakimu 10 za nambari yako ya simu inayohitaji PUK
		  -	 Ingiza tarakimu 19 zilizo chapishwa katika laini yako
		  -	 IVR itakusomea PUK yako

	 o	 PUK IVR
		  -	 Piga *147*00# kwa kutumia namba nyingine ya Tigo kuomba PUK.
		  -	 Chagua namba 10 Huduma kwa Wateja
		  -	 Chagua namba 8 PUK
		  -	 Ingiza namba yako unayoomba PUK Ingiza Namba yako ya NIDA
		  -	 Utapokea ujumbe wenye namba yako ya PUK.
		  Kumbuka: Ukikosea kuingiza PUK mara kumi (10) line yako itafungwa
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	 o	 Mpangilio wa Intaneti
		  -	 Piga IVR 100 kwakutumia simu unayotaka kuiwezesha intaneti
		  -	 Chagua 6 “Kupata Mpangilio wa intaneti”
		  -	 Taratibu za kuwezesha intaneti zitatumwa kwenye simu yako

	 o	 Kupata orodha ya namba zilizosajiliwa na kitambulisho chako cha NIDA
		  -	 Piga *106#
		  -	 Chagua 2 na fuata maelekezo.

Tafadhali angalia orodha ya maduka yetu ya huduma kwa wateja unavyoweza kutembelea.

Jina la Duka Mkoa Kanda

Aim Mall Arusha Kaskazini

Bluerock Arusha Kaskazini

Karatu Arusha Kaskazini

Sokoine Arusha Kaskazini

USA RIVER Arusha Kaskazini

Buguruni Dar-es-Salaam Pwani

Jm Mall Dar-es-Salaam Pwani

Kariakoo Dar-es-Salaam Pwani

Kigamboni Dar-es-Salaam Pwani

Makumbusho Dar-es-Salaam Pwani

Manzese Dar-es-Salaam Pwani

Masaki Dar-es-Salaam Pwani

Mbagala Dar-es-Salaam Pwani

Mlimani City Dar-es-Salaam Pwani

Nkrumah Dar-es-Salaam Pwani

Shekilango Dar-es-Salaam Pwani

Tandika Dar-es-Salaam Pwani

Tegeta  Dar-es-Salaam Pwani

Dodoma Dodoma Kaskazini

Kibaigwa Dodoma Kaskazini

Kondoa Dodoma Kaskazini

Nyerere Square Dodoma Kaskazini

UDOM Dodoma Kaskazini

Geita Geita Kanda ya Ziwa

Iringa Iringa Nyanda za juu kusini

Mafinga Iringa Nyanda za juu kusini

Biharamulo Kagera Kanda ya Ziwa

Bukoba Kagera Kanda ya Ziwa

Ngara Kagera Kanda ya Ziwa

Our branches
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Katavi Katavi Nyanda za juu kusini

Kigoma  Kigoma Kanda ya Ziwa

Hai Kilimanjaro Kaskazini

Moshi Kilimanjaro Kaskazini

Moshi DSF Kilimanjaro Kaskazini

Same Kilimanjaro Kaskazini

Lindi Lindi Pwani

Babati Manyara Kaskazini

Kiteto Manyara Kaskazini

Mbeya Mbeya Nyanda za juu kusini

Ifakara Morogoro Pwani

Kilosa Morogoro Pwani

Morogoro Morogoro Pwani

Masasi Mtwara Pwani

Mtwara Mtwara Pwani

Musoma Musoma Kanda ya Ziwa

Mwanza  Mwanza Kanda ya Ziwa

Mwanza Rock City Mall Mwanza Kanda ya Ziwa

Sengerema Mwanza Kanda ya Ziwa

Ukerewe Mwanza Kanda ya Ziwa

Njombe Njombe Nyanda za juu kusini

Ikwiriri Pwani Pwani

Kibaha Pwani Pwani

Kahama Shinyanga Kanda ya Ziwa

Shinyanga Shinyanga Kanda ya Ziwa

Bariadi Simiyu Kanda ya Ziwa

Manyoni Singida Kaskazini

Singida Singida Kaskazini

Songea Songea Nyanda za juu kusini

Tunduma Songwe Nyanda za juu kusini

Sumbawanga Sumbawanga Nyanda za juu kusini

Nzega Tabora Kanda ya Ziwa

Tabora Tabora Kanda ya Ziwa

Urambo Tabora Kanda ya Ziwa

Handeni Tanga Pwani

Korogwe Tanga Pwani

Tanga Tanga Pwani

Our branches
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